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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

MAMLAKA YAZINDUA KITUO CHA MUDA CHA KUTOLEA TIBA YA METHADONE KWA 
WAATHIRIKA WA DAWA ZA KULEVYA KATIKA HOSPITALI YA BOMBO MKOANI TANGA 

Tanga, 24 Juni 2020: 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) kwa kushirikiana na 

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto imezindua kituo cha muda 

cha kutoa huduma ya Methadone kwa waraibu wa dawa za kulevya aina ya heroin. Kituo 

hicho kimezinduliwa leo tarehe 24 Juni, 2020 na Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, 

Jinsia, Wazee na Watoto, Mhe. Ummy Mwalimu katika hospitali ya Bombo mkoani 

Tanga. 

Kwa kutambua umuhimu wa tiba kwa waraibu wa dawa za kulevya Serikali imezindua 

kituo hiki cha muda ikiwa ni katika kutekeleza wa mpango wake wa muda mfupi ili 

kuweza kufikisha huduma kwa walengwa kwa haraka. Aidha uanzishwaji wa kituo hiki 

umetokana na tafiti zilizofanyika ambazo zimeonesha mkoa wa Tanga kuwa ni moja ya 

mikoa iliyoathirika na matumizi ya dawa za kulevya. Serikali katika mpango wake wa 

muda mrefu inaendelea na taratibu za ujenzi wa kituo cha kudumu ambacho kitakuwa 

kikubwa na chenye uwezo wa kutoa huduma kwa wathirika wengi zaidi. 

Uzinduzi wa kituo hiki ni muendelezo wa vituo vingine vilivyopo Nchini, kwani mpaka 

sasa kuna vituo nane (8) ambavyo vinatoa huduma kila siku kwa waraibu wapatao 8,500. 

Katika vituo hivyo, vitatu vipo katika jiji la Dar es Salaam katika Hospitali za Rufaa 

Mwananyamala, Muhimbili na Temeke, mkoani Mbeya katika Hospitali ya Rufaa ya 
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Nyanda za Juu Kusini, mkoani Mwanza katika Hospitali ya Rufaa ya Sekou Toure, mkoani 

Pwani eneo la Bagamoyo na Itega jijini Dodoma. 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya inaratibu uendeshaji wa vituo 

hivi kwa kushirikiana na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto. 

Serikali kupitia Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya inatoa wito 

kwa wananchi wa mkoa wa Tanga kushirikiana na asasi na wadau wengine katika 

kuwashawishi waathirika wa dawa za kulevya waweze kufika kwenye kituo hicho  kupata 

huduma za tiba na ushauri.  

Imetolewa na, 

 

Florence Khambi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA. 

 

 

 

 


